Thuốc Gaviscon Reckitt Benckiser giúp trung hòa acid dịch vị dạ dày (24 gói x 10ml)

170.000 đ
Thuốc Gaviscon 10ml chứa Natri Alginat, Natri Bicarbonat và Calci Carbonat, là thuốc dùng để trung hòa acid dịch vị trong dạ dày. Mua ngay với giá tốt nhất tại .
Trạng thái: Liên hệ
SKU: 00003280

Để phòng chống dịch bệnh Covid-19, Khách hàng tại TP. Hồ Chí Minh vui lòng giữ khoảng cách 2 mét. Quý khách hãy đặt hàng tại Website, chúng tôi sẽ giao hàng tại nhà nhanh chóng.

Thuốc Gaviscon Reckitt Benckiser giúp trung hòa acid dịch vị dạ dày (24 gói x 10ml)

Gaviscon 24 Gói X 10Ml Là Gì?

 

Thuốc Gaviscon là sản phẩm của Reckitt Benckiser Healthcare (UK) Limited, thành phần chính chứa Natri Alginat, Natri Bicarbonat và Calci Carbonat, là thuốc dùng để trung hòa acid dịch vị trong dạ dày.
Thuốc Gaviscon đóng thành gói 10 ml được bào chế dưới dạng hỗn dịch uống, hộp 24 gói, mỗi gói chứa 10 ml hỗn dịch thuốc màu trắng nhờ, có mùi vị bạc hà.

Thành phần

Thành phần
Hàm lượng
alginate
500mg
Calci carbonat
160mg
natri bicarbonate
267mg

 

Công Dụng

Chỉ định

Thuốc Gaviscon được chỉ định dùng trong các trường hợp sau:
Ðiều trị các triệu chứng của trào ngược dạ dày – thực quản như ợ nóng, khó tiêu và ợ chua liên quan đến sự trào ngược như sau bữa ăn, hoặc trong khi mang thai, hoặc trên những bệnh nhân có các triệu chứng liên quan với viêm thực quản do trào ngược.

Dược lực học

Nhóm dược lý trị liệu: Các thuốc khác điều trị loét đường tiêu hóa và bệnh trào ngược dạ dày - thực quản. Thuốc kết hợp 2 chất kháng acid (calci carbonat, natri bicarbonat) và alginat.
Sau khi uống, thuốc phản ứng nhanh với acid dạ dày tạo thành một lớp gel acid alginic có pH gần trung tính và lơ lửng phía trên các chất trong dạ dày làm cản trở một cách hiệu quả sự trào ngược dạ dày-thực quản (cho đến 4 giờ).
Trong các trường hợp nặng, lớp gel có thể tự trào ngược vào thực quản, hơn là các chất trong dạ dày và tạo tác dụng làm dịu.
Calci cacbonat trung hòa acid dạ dày để làm dịu nhanh chóng chứng khó tiêu và ợ nóng. Tác động này đựợc tăng lên với sự hiện diện của natri bicarbonate, chất này cũng có tác dụng trung hòa. Khả năng trung hòa tổng cộng của sản phẩm ở iiều thấp nhất (2 viên nén) là khoảng 10 mEqH+.
Gaviscon làm giảm triệu chứng trong vòng 5 phút đến 74% bệnh nhân. Gaviscon làm giảm chứng ợ nóng đến 84% bệnh nhân. Gaviscon làm giảm chứng ợ nóng cho đến 4 giờ.

Dược động học

Cơ chế tác dụng của thuốc là cơ chế vật lý và không phụ thuộc vào sự hấp thu vào tuần hoàn toàn thân.

Liều Dùng Của Gaviscon 24 Gói X 10Ml

Cách dùng

Dùng đường uống. Lắc kỹ trước khi dùng.

Liều dùng

Người lớn và trẻ em từ 12 tuổi trở lên: 1 - 2 gói, 4 lần/ngày (sau bữa ăn và lúc đi ngủ).
Trẻ em dưới 12 tuổi: chỉ dùng theo lời khuyên của bác sĩ.
Người cao tuổi: không cần điều chỉnh liều đối với nhóm tuổi này.
Lưu ý: liều dùng trên chỉ mang tính chất tham khảo. Liều dùng cụ thể tùy thuộc vào thể trạng và mức độ diễn tiến của bệnh. Để có liều dùng phù hợp, bạn cần tham khảo ý kiến bác sĩ hoặc chuyên viên y tế.

Làm gì khi dùng quá liều?

Trong trường hợp quá liều, cần điều trị triệu chứng. Bệnh nhân có thể bị chướng bụng.

Làm gì khi quên 1 liều?

Nếu quên dùng một liều thuốc, hãy uống càng sớm càng tốt khi nhớ ra. Tuy nhiên, nếu gần với liều kế tiếp, hãy bỏ qua liều đã quên và uống liều kế tiếp vào thời điểm như kế hoạch. Không uống gấp đôi liều đã quy định.

Tác Dụng Phụ Của Gaviscon 24 Gói X 10Ml

      Khi sử dụng thuốc Gaviscon, bạn có thể gặp các tác dụng không mong muốn (ADR).

      Trong trường hợp rất hiếm gặp (≤ 1/10000),những bệnh nhân mẫn cảm với thành phần của thuốc có thể có các biểu hiện dị ứng như nổi
mề đay
      hay co thắt phế quản, phản ứng phản vệ hay phản ứng dạng phản vệ. Uống một lượng lớn calci cacbonat có thể gây nhiễm kiềm, tăng calci máu, tăng acid trở lại, hội chứng sữa - kiềm hoặc
táo bón
      . Các hiện tượng này thường xảy ra sau khi dùng liều lớn.

      Hướng dẫn cách xử trí ADR:

      Khi gặp tác dụng phụ của thuốc, cần ngưng sử dụng và thông báo cho bác sĩ hoặc đến cơ sở y tế gần nhất để được xử trí kịp thời.

 

Lưu ý Của Gaviscon 24 Gói X 10Ml

Trước khi sử dụng thuốc bạn cần đọc kỹ hướng dẫn sử dụng và tham khảo thông tin bên dưới.

Chống chỉ định

Thuốc Gaviscon chống chỉ định trong các trường hợp sau:

  • Quá mẫn cảm với bất kỳ thành phần nào của thuốc, bao gồm các ester của hydroxybenzoat (parabens).

Thận trọng khi sử dụng

Mỗi gói (10 ml) chứa 127,25 mg (5,53 mmol) natri. Điều này, nên được tính đến khi cần chế độ ăn kiêng muối nghiêm ngặt như trong một số trường hợp suy tim sung huyết và suy thận. 
Mỗi gói (10 ml) chứa 130 mg (3,25 mmol) calci. Cần thận trọng khi điều trị cho những bệnh nhân bị tăng calci huyết, nhiễm calci thận và sỏi calci thận tái phát.
Thông thường không khuyên dùng cho trẻ em dưới 12 tuổi, trừ khi có lời khuyên của bác sĩ.
Nếu các triệu chứng không cải thiện sau 7 ngày, nên xem lại tình trạng lâm sàng.
Thuốc có chứa methyl parahydroxybenzoat và propyl parahydroxybenzoat là những chất có thể gây các phản ứng dị ứng (có thể là phản ứng dị ứng chậm).

Khả năng lái xe và vận hành máy móc

Không có ảnh hưởng đến khả năng lái xe và vận hành máy móc.

Thời kỳ mang thai

Các nghiên cứu mở có kiểm chứng không cho thấy bất kỳ tác dụng có hại đáng kể nào của Gaviscon lên quá trình mang thai hay lên sức khỏe của thai nhi và trẻ sơ sinh. Dựa trên kinh nghiệm này và trước đó, thuốc có thể dùng trong khi mang thai.

Thời kỳ cho con bú

Thuốc có thể dùng trong khi cho con bú.

Tương tác thuốc

Do có chứa calci carbonat hoạt động như một thuốc kháng acid, cần sử dụng Gaviscon cách xa các thuốc sau khoảng 2 giờ: thuốc đối kháng thụ thể histamin H2, tetracyclin, digoxin, fluoroquinolon, muối sắt, ketoconazol, thuốc an thần, thyroxin, penicilamin, thuốc chẹn beta (atenolol, metoprolol, propanolol),glucocorticoid, chloroquin và diphosphonat.

Bảo quản

Bảo quản dưới 30 oC. Bảo quản trong bao bì gốc.
Không để đông lạnh hoặc để trong tủ lạnh.
Hạn dùng: 24 tháng kể từ ngày sản xuất.
Không dùng thuốc quá hạn dùng ghi trên bao bì.
Nhà sản xuất: công ty Reckitt Benckiser Healthcare (UK) Limited.

Sản phẩm không phải là thuốc không có tác dụng thay thế thuốc chữa bệnh

Mua sản phẩm chính hãng tại:

Nhà Thuốc Hà Tiên

Địa Chỉ: 63/4 gò dầu, phường tân quý, quận tân phú, HCM

Hotline: 0819184008

web: https://vitapharm.com.vn/

Zalo: https://zalo.me/0819184008

Facebook: https://www.facebook.com/nhathuocvitapharm

youtube: https://www.youtube.com/channel/UC_tBnHQ4wTcX1saEdTJXKRA/featured

vitapharm.com.vn vận chuyển và giao hàng trên toàn quốc thông tin chi tiết bạn có thể liên hệ qua website.

Để có thể biết thêm về các quyền lợi khi đăng kí thành viên khách hàng thân thiết của vitapharm.com.vn và để nhận được tư vấn từ các dược sĩ nhiều năm kinh nghiệm của chúng tôi hãy gọi ngay Hotline: 0819184008 hoặc inbox trực tiếp trên fanpage.

vitapharm.com.vn luôn cam kết hàng chính hãng , thuốc thật giá tốt cho quý khách hàng, cảm ơn quý khách đã quan tâm và sử dụng dịch vụ của vitapharm.com.vn chúc quý khách có 1 ngày tốt lành, xin cảm ơn!

 

 

innertext

Nhận xét đánh giá của bạn
Thuốc Gaviscon Reckitt Benckiser giúp trung hòa acid dịch vị dạ dày (24 gói x 10ml)
51 đánh giá 5
5/5(1 bình chọn )
Đang tải...